AffiliateCMS.com: Thông báo cài đặt, phiên bản, cập nhật tất cả tại đây

Hi anh chị em,

Để tiện cho việc quản lý cũng như hỗ trợ anh chị em trong cộng đồng sử dụng AffiliateCMS.com mình tạo topic này để mọi người bookmark cũng như cập nhật lỗi các phiên bản của CMS tại đây:

I. Dừng cập nhật chỉnh sửa cũng như việc không được cài mới các phiên bản cũ​

1. AIConsumer.Report version: (bao gồm cả bản 1 VPS cài 1 site và VPS cài 10 site)​

2. Standard (Niche site)
Trường hợp các bạn đã cài phiên bản cũ xem tại [Gửi] Danh sách lỗi ở phiên bản cũ Version 1.0 support[Version 2.0] Gửi danh sách lỗi ở phiên bản AffiliateCMS.com Version 2.0

II. Tất cả sẽ cài phiên bản mới nhất và sử dụng chung một bộ cài đặt

Hiện tại ngày 15/04/2023 phiên bản mới nhất là v2.33 với tính năng tuỳ chọn cập nhật từ Dashboard của website (New version available: v2.33):
  1. Nhánh Stable: Version sẽ là v2.5, v2.6, v2.7... sẽ là các bản ổn định đã đc test
  2. Nhánh Dev: Version sẽ là v2.5.x, v2.6.x... (ví dụ v2.5.1, v2.5.2...) sẽ là các bản update nhỏ hoặc bản update để cho ai muốn test trước thì đăng ký test
Các bạn vào nhà cung cấp VPS tạo 1 VPS trắng cấu hình tối thiểu như sau:
  • CPU: 1GHz
  • RAM: 1GB
  • Ổ cứng: 20GB
  • Hệ điều hành: Ubuntu 20.04 LTS
Cập nhật tính năng của phiên bản v2.30.3 (vui lòng comment phía dưới để xem được bản cập nhật)

To view the content, you need to Sign In or Register.

Khi tạo VPS (ở digitalocean gọi là droplet) sẽ có user là root và pass các bạn điền sẵn vào sheet Website Management sau bên mình support cho tiện.
Vui lòng xem 000 (032). Hướng dẫn quy trình cách nhân bản AffiliateCMS.com và cài đặt config

III. Các trang web đã cài đặt và sử dụng mã nguồn cũ

Đối với anh chị em trong cộng đồng đã cài phiên bản cũ nếu muốn nâng cấp hoặc gộp chung về VPS $7 cho tiết kiệm vui lòng tạo https://affiliatecms.com/conversations/add?to=tranngocthuy với tiêu đề: Chuyển/Gộp về VPS $7 (lưu ý share file quản lý của bạn quyền edit qua email [email protected]), mình sẽ add bộ phận coder bên mình để gộp giúp anh chị em.
Lưu ý: Khi chuyển về VPS $7 bọn mình sẽ cài sẵn 1 bản mới nhất tới lúc cài đặt trên VPS đó.
Về chính sách và điều khoản các bạn vui lòng tham khảo các bài viết dưới đây:

Last edited:
Fixed lỗi Exists: Hiện tại phiên bản mới nhất là V2.8 với tính năng tuỳ chọn cập nhật từ Dashboard của website (New version available: v2.8).

Hiện tại phiên bản mới nhất là v2.23 với tính năng tuỳ chọn cập nhật từ Dashboard của website (New version available: v2.23).

Ảnh thumbnail nhỏ mờ, thay đổi thành ảnh to 500
Lỗi get sp auto publish đang để nháp
Rss bị lỗi khi thiếu thẻ </div>
themes\admin\category\cate-list.pug - dòng 102
themes\admin\custompage\cp-list.pug - dòng 92
themes\admin\post\post-edit.pug - dòng 84
themes\admin\review\review-edit.pug - dòng 97
RSS của Post /blog/rss/
Mặc định mô tả của danh mục Blog lấy từ meta description
RSS của Post /blog/rss/ lấy mô tả từ meta description

ai có hướng dẫn add thêm site lên vps này không? mình xin với

các anh em cho hỏi, mình đã lên v2.36
nó vẫn không post theo Schedule. VD:
Ngày 14/5/2023 lúc đó là 4h PM, mình set schedule 3 bài là 5h PM post, xong, nó ko có gì xảy ra cả, lố giờ luôn cũng không post.

Điều này là do Cronjob đã tắt , nên Schedule không hoạt động đúng ko?
Nhờ ae chỉ cách tắt/mở Cronjob ở đâu, như nào?
Cảm ơn ae

các anh em cho hỏi, mình đã lên v2.36
nó vẫn không post theo Schedule. VD:
Ngày 14/5/2023 lúc đó là 4h PM, mình set schedule 3 bài là 5h PM post, xong, nó ko có gì xảy ra cả, lố giờ luôn cũng không post.

Điều này là do Cronjob đã tắt , nên Schedule không hoạt động đúng ko?
Nhờ ae chỉ cách tắt/mở Cronjob ở đâu, như nào?
Cảm ơn ae
đã tìm được hướng dẫn tắt mở cronjob
ở đây: https://affiliatecms.com/threads/hu...ng-c-p-nh-t-ngay-thang-bai-vi-t.153/#post-286

Cho em hỏi chút bản 2.38, em cáo bấm vào check for Update nhưng hiện thông báo version hiện tại là version mới nhất. Vậy phải cập nhật bằng tay hay sao ạ?

Cho em hỏi chút bản 2.38, em cáo bấm vào check for Update nhưng hiện thông báo version hiện tại là version mới nhất. Vậy phải cập nhật bằng tay hay sao ạ?
Em xem video thử và phiên bản của 3.38 tới bây giờ là bản mới nhất rồi em.

Em xem video thử và phiên bản của 3.38 tới bây giờ là bản mới nhất rồi em.
A cho em xin link video với ạ, Hiện 2.38 bản mới nhất, nhưng site em hiện đang là 2.36. Em có nhập lệnh này:

rồi reset lại hết hiện 2.36 và báo là phiên bản mới nhất. Em cảm ơn

Last edited by a moderator:
Ok anh, được rồi ạ, tại em trước đó nhập Y nên lúc sau chạy lại cùng lệnh cũ chọn A vẫn không được, nên em restore lại file backup rồi chạy lệnh lại thì ok. Em cảm ơn